Malengo

    • Kuwakinga wachimbaji wadogo dhidi ya majanga kwa kuwapa mafao yote yatolewayo na NSSF.
    • Kuwapa wachimbaji wadogo na familia zao matibabu ya bure ili wawe na afya bora ya kuweza kuzalisha kwa ufanisi zaidi.
    • Kusaidiana na serikali kupunguza umaskini kwa jamii,kujenga kizazi kisicho tegemezi kwa kutoa pensheni ya uzee,urithi na ulemavu,na kupambana na umaskini kwa ujumla.
    • Kuwawezesha wachimbaji wadogo kupata mikopo ya riba nafuu sana kwa ajili ya kununulia vitendea kazi,kusomesha watoto wao,na shughuli nyingine za maendeleo.
    • Kunusuru kipato ambacho wangekitumia katika matibabu na badala yake wakitumie kujiendeleza kiuchumi na kuweza kurejesha mikopo popote walipokopa.
    • Kuwawezesha wachimbaji wadogo kupata mafao ya pensheni wakati watakapokuwa wazee na kushindwa kuendelea na kazi hiyo.
    • Kuwaunganisha wachimbaji wadogo kwa pamoja ili watambue kuwa wapo kwenye ajira yenye tija kwao, na hivyo wazidi kuithamini na kuiendeleza na hatimaye kuleta kipato kwao na kwa taifa kwa ujumla.
    • Kuwajengea wachimbaji utamaduni wa kujiwekea akiba ili iweze kuwasaidia nyakati ambapo hakuna uzalishaji.

Wanaohusika na Mpango huu

    • wachimbaji wadogo wote waliojiunga na vyama vya wachimbaji vya mikoa, (REMAS) au vyama vingine vyovyote vya ushirika wenye leseni na wasio na leseni
    • Mchimbaji mmojammoja ilimradi awe na uhakika wa kuweza kuchangia japo Tshs. 50,000/- na kuendelea kwa kila mwezi
    • Watu wote wanaojishughulisha na biashara zote za madini ikiwemo ununuzi wa madini,,usafirishaji,uongezaji thamani,uuzaji na yale yote yatokanayo na madini hayo ambao hawapo katika ajira rasmi.

Ulipaji Michango:

    • Mwanachama wa sekta ya madini atapaswa kulipa kiwango chochote ilimradi kisiwe chini ya (Tshs. 50,000/- kwa sasa).
    • Michango hiyo itaanza tu mara mwanachama atakapoandikishwa.
    • Michango hiyo hulipwa kila mwezi bila kuruka. Mwanachama akiruka mwezi/miezi itambidi alipie miezi hiyo ili huduma/mafao hasa ya matibabu yaendelee.
    • Michango itapokelewa katika ofisi yoyote ya NSSF nchini na risiti itatolewa.
    • Michango hiyo pia inaweza kulipwa kupitia vyama vyao kwa namna ambayo watakubaliana wanachama,viongozi wao, na NSSF sehemu husika.
    • Michango inaweza kuwasilishwa kwa mfumo wa simu M-PESA, TIGO PESA,NA AIRTEL MONEY kwa namba zitakazotolewa.
    • Mwanachama anaweza kulipa kwa miezi ya mbele,kwa msimu,au hata kwa mwaka mzima.

 

Frequently Asked Questions

  • Nawezaje kuwa mwanachama wa NSSF? +

    Tafadhali fika katika ofisi yoyote ya NSSF iliyo karibu yako kwa zoezi la uandikishaji ukiwa na picha moja ya passport Read More
  • Napataje taarifa ya Michango yangu? +

    Kupata taarifa ya Michango, unafanya ifuatavyo : a) Sajili Tuma neno sajili,acha nafasi, weka namba yako ya uanachama. Tuma kwenda namba Read More
  • Je nifanyeje endapo michango yangu haionekani katika taarifa za akaunti yangu? +

    Tafadhali fika ofisi ya NSSF iliyo karibu nawe ili kujua sababu ya kutoonekana kwa michango yako na kuelekezwa utaratibu wa Read More
  • Je narekebishaje michango yangu? +

    Michango ya mwanachama itarekebishwa kulingana na sababu zinazopelekea kutoonekana kwa michango hiyo katika taarifa ya michango. Ofisi husika itakupa muongozo zaidi. Read More
  • Je mwanachama anayesafiri anaweza kumwachia mtu au ofisi imfatilie madai na kuchukua malipo yake?? Kwa utaratibu gani?? +

    Ndio, mwanachama anaruhusiwa kwa kujaza fomu za mandate (NSSF 22) zilizothibitishwa na mwanasheria na kufata taratibu zote za kisheria zilizoainishwa Read More
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4

Login Form1